กรุณาเลือก แสดงผลรูปแบบอุปกรณ์พกพา | แสดงผลรูปแบบคอมพิวเตอร์
ดู: 84|ตอบกลับ: 1

จัดฟันเจ็บไหมครับ กำลังตัดสินใจจัดฟัน

[คัดลอกลิงก์]

6

18

48

เครดิต

นศ.ปี1

Rank: 1

เครดิต
48
ถามเพื่อนๆที่กำลังจัดฟันว่าเจ็บมากไหมครับ ทำไรบ้าง แล้วค่าใช้จ่ายในการจัดฟันประมาณเท่าไหร่

ขอบคุณคับบบ

2

8

22

เครดิต

นศ.ปี1

Rank: 1

เครดิต
22
โพสต์ 2018-9-27 21:10:41 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ในประเด็นคือในช่วงที่คุณคเลียร์ช่องปากหมดแล้วพร้อมใส่เหล็ก วันแรกก็จะตึงๆ เจ็บนิดหน่อย เข้าวันที่สองเริ่มสะดุ้ง กินอะไรไม่ค่อยได้เพราะปวดฟัน เข้าวันที่สามเจ็บคงที่ วันที่สี่เริ่มหายปวดครับ นี้คือตอนที่คุณใส่เหล็ก+ยาง และทุกๆครั้งที่คุณเปลี่ยนยางก็จะมีอาการแบบนี้ครับ

ซึ่งก่อนใส่เหล็ก+ยาง คุณต้องเคลียร์ช่องปากให้เรียบร้อย ขูดหินปูน ถอนฟัน ผ่าฝันคุด(ถ้ามี) อุดฟัน สิ่งเหล่านี้มันก็ไม่น่ากลัวนะครับ ก่อนที่จะทำสิ่งเหลา่นี้คุณต้องไปพบคุณหมอเพื่อวางแผนการรักษานะครับว่าจะต้องถอนซี่ไหนบ้าง มีฟันคุดไหม มีฟันผุไหมนะครับ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้