กรุณาเลือก แสดงผลรูปแบบอุปกรณ์พกพา | แสดงผลรูปแบบคอมพิวเตอร์
ดู: 114|ตอบกลับ: 1

ที่บ้านไม่ให้เรียนต่อ รร ที่ผมเลือก ทำไงดีคาฟฟ

[คัดลอกลิงก์]

2

2

8

เครดิต

นศ.ปี1

Rank: 1

เครดิต
8
ที่บ้านเขาไม่อยากให้ผมเรียนต่อในสายที่ผมเลือก จะไปทางสายอื่นเราก็ไม่รู้ว่าอนาคตจะเป็นยังไง จะเรียนรอดหรือป่าว คือผมไม่รู้จะบอกที่บ้านด้วยวิธีไหนที่ได้ผลอะครับ

0

3

8

เครดิต

นศ.ปี1

Rank: 1

เครดิต
8
โพสต์ 2018-9-30 08:38:45 | ดูโพสต์ทั้งหมด
เรื่องแบบนี้น้องต้องทำความเข้าใจกับที่บ้านนะ เพราะอนาคตของเราคืออนาคตที่เราชอบ เราสร้างมันขึ้นมา อีกส่วนหนึ่งเราก็ต้องเข้าใจหัวอกพ่อ แม่ ที่หวังให้ลูกได้ดี สบายไม่ลำบาก แต่บางครั้งสิ่งที่ใครๆหวังดี จนลืมที่จะเข้าใจคนอื่น สู้ๆนะ ค่อยปรับความเข้าใจกัน
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้