กรุณาเลือก แสดงผลรูปแบบอุปกรณ์พกพา | แสดงผลรูปแบบคอมพิวเตอร์
ดู: 135|ตอบกลับ: 2

เรียนต่อ ม.ปลาย ไปสายไหนโอเคครับ

[คัดลอกลิงก์]

2

2

8

เครดิต

นศ.ปี1

Rank: 1

เครดิต
8
ตอนนี้กำลังจะสอบเข้า ม.4 ครับ ตัวเองก็ไม่ได้เก่งอะไรมาก แต่ชอบทางสายคอม ผมควรเลือกลงสายอะไรดีครับในชั้น ม. ปลาย

0

3

8

เครดิต

นศ.ปี1

เครดิต
8
โพสต์ 2018-9-30 08:40:16 | ดูโพสต์ทั้งหมด
พี่เรียนสายศิลป์-คำนวณ ก็ไม่ยากนะ ลองสึกษาดูว่าที่ รร. เปิดสายอะไรบ้าง

6

18

48

เครดิต

นศ.ปี1

เครดิต
48
โพสต์ 2018-10-8 08:29:59 | ดูโพสต์ทั้งหมด
น้องต้องถามตัวเองก่อนว่าชอบอะไร อยากประกอบอาชีพอะไร ถนัดอะไร เพราะพอเรามาเรียน ม. ปลาย นั้นหมายความว่าเราจะเข้าสู่สายอาชีพแล้ว เพราะช่วง ม.ปลาย เราต้องเก็บคะแนนให้เยอะๆ เกรดจะได้สูง โอกาสที่จะได้มีโอกาสเรยีน ป.ตรี ในสาขาที่ชอบก็สูง เพราะเดี๋ยวนี้มีวิธ๊การรับเยอะแยะไป โควต้าเรียนดีบ้าง นักกีฬาบ้าง  คุณธรรมจริยธรรม บ้าง

เราต้องเก็ฐคะแนนในสายที่เราชอบและไปได้ใน ม.ปลายนะครับ
หาสิ่งที่ต้องเองถนัด >> สิ่งที่ตัวเองถนัดตรงกับสายไหนที่ รร. กำหนด > ปรึกษาครูแนะแนว
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้