กรุณาเลือก แสดงผลรูปแบบอุปกรณ์พกพา | แสดงผลรูปแบบคอมพิวเตอร์
ดู: 181|ตอบกลับ: 0

แจกโค้ด html ทำข้อความวิ่ง ง่ายๆ สั้นๆ

[คัดลอกลิงก์]

8

20

56

เครดิต

นศ.ปี2

Rank: 2

เครดิต
56
วันนี้มาแจกโค้ด html ทำให้ข้อความวิ่ง หรือเคลื่อนที่ตามคำสั่งครับ
โค้ด HTML

<marquee direction="left" scrollamount="5">ข้อความนี้วิ่งจากซ้ายไปขวา</marquee>

อธิบายโค้ดครับ
direction="left" คือ คำสั่งกำหนดให้ข้อความเคลื่อนที่หรือวิ่งไปทางขวามือ
scrollamount="5" คือ การกำหนดความเร็วของข้อความที่วิ่งครับ (ตรงนี้ปรับได้ครับ ลองปรับและเทสดูครับ)
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้