กรุณาเลือก แสดงผลรูปแบบอุปกรณ์พกพา | แสดงผลรูปแบบคอมพิวเตอร์
ดู: 52|ตอบกลับ: 0

วิธีตั้งค่าฟอนต์เริ่มต้นใน word ง่ายๆไม่ถึง 1 นาที

[คัดลอกลิงก์]

16

19

78

เครดิต

นศ.ปี2

Rank: 2

เครดิต
78
เปิดโปรแกรม Microsoft Word ปั๊บ พิมพ์ปุ๊บ เป็นฟ้อนต์อื่นใช่ไหม มาแนะนำ วิธีตั้งค่าฟอนต์เริ่มต้นใน word ง่ายๆไม่ถึง 1 นาที เพื่อความสะดวกในการพิมพ์เอกสาร ไม่ต้องมาปรับฟ้อนต์ใหม่ทั้งหมดนะครับ
โดยปกติแล้วการพิมพ์เอกสารใน 1 ชุด จะใช้ฟ้อนต์เดียวกันทั้งหมด แต่มีบางครั้งเราพิมพ์ข้อความลงไปแล้วกลายเป็นว่าไม่ใช่ฟ้อนต์ที่เราต้องการ วันนี้ผมเลยมาแนะนำวิธีตั้งค่าฟอนต์เริ่มต้นใน word ง่ายๆ ใช้ได้ตลอดงานกันเลยทีเดียวครับ ไปดูวิธีกันเลยครับ ^^

วิธีการตั้งค่าฟ้อนต์ใน word

1. คลิกที่ปุ้ม Font Setting ในช่อง Font หรือกดปุ่ม Ctrl + D เพื่อเข้าหน้าการตั้งค่าฟ้อนต์

2. หมายเลข 1 ให้เลือกฟ้อนต์ที่ต้องการให้ระบบตั้งค่าเริ่มต้น

3. หมายเลข 2 ให้เลือก ลักษณะของตัวอักษร เช่น ปกติ ,หนา , เอียง

4. หมายเลข 3 ตั้งค่า ขนาดของตัวอักษรเริ่มต้น

5. หมายเลข 4 เมื่อตั้งค่าส่วนต่างๆเสร็จแล้ว คลิก OK

*ลองทดสอบดูนะครับ ได้ไม่ได้อย่างไร แจ้งใต้กระทู้นี้ได้เลยครับ

ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้